नांदेड जिल्हा

औषधोपचारानंतर 202 कोरोना बाधितांना सुट्टी, 216 कोरोना बाधितांची भर तर पाच जणांचा मृत्यू

बबनराव वाघ,उपसंपादक

न्युज ब्युरो नांदेड दि. 26 : बुधवार रोजी सायं. 5.30 वाजेपर्यंतच्या कोरोना अहवालानुसार जिल्ह्यात 202 कोरोना बाधित व्यक्तींमध्ये सुधारणा झाल्यामुळे त्यांना रुग्णालयातून सुट्टी देण्यात आली आहे. याचबरोबर 216 व्यक्तींचे अहवाल बाधित आले आहेत. यात आरटीपीसीआर तपासणीद्वारे 88 तर ॲटिजेन किट्स तपासणीद्वारे 128 बाधित आले.

आजच्या एकुण 737 अहवालापैकी 514 अहवाल निगेटिव्ह आले. जिल्ह्यात एकुण बाधितांची संख्या आता 5 हजार 492 एवढी झाली असून यातील 3 हजार 740 बाधिताना औषधोपचारानंतर सुट्टी देण्यात आली आहे. एकुण 1 हजार 518 बाधितांवर रुग्णालयात औषधोपचार सुरु असून त्यातील 174 बाधितांची प्रकृती गंभीर स्वरुपाची आहे.

मंगळवार 25 ऑगस्ट रोजी कंधार तालुक्यातील कुरुळा येथील 65 वर्षाच्या एका पुरुषाचा शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपुरी येथे, काबरानगर नांदेड येथील 66 वर्षाच्या एका पुरुषाचा जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल नांदेड येथे तर बुधवार 26 ऑगस्ट रोजी हदगाव येथील 79 वर्षाच्या एका पुरुषाचा शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपुरी येथे, कंधार येथील 62 वर्षाच्या एका पुरुषाचा जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल नांदेड येथे, देगलूर येथील 58 वर्षाच्या एका महिलेचा खाजगी रुग्णालयात उपचारादरम्यान मृत्यू झाला आहे.

आज बरे झालेल्या बाधितांमध्ये शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपुरी नांदेड येथील 7, पंजाब भवन कोविड केअर सेंटर नांदेड येथील 45, जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल नांदेड येथील 1, देगलूर कोविड केअर सेंटर येथील 23, मुखेड कोविड केअर सेंटर येथील 33, खाजगी रुग्णालयात 9, अर्धापूर कोविड कोविड केअर सेंटर येथील 14,बिलोली कोविड केअर सेंटर येथील 1, लोहा कोविड केअर सेंटर येथील 4, माहूर कोविड केअर सेंटर येथील 1, नायगाव कोविड केअर सेंटर येथील 23, उमरी कोविड केअर सेंटर येथील 10, धर्माबाद कोविड केअर सेंटर येथील 28, औरंगाबाद येथे संदर्भित 3 असे एकूण 202 बाधित व्यक्तींना औषधोपचारानंतर सुट्टी देण्यात आली आहे.

आजच्या बाधितांमध्ये आरटीपीसीआर तपासणीद्वारे नांदेड मनपा क्षेत्र 25, नांदेड ग्रामीण 7, देगलूर तालुक्यात 6, हदगाव तालुक्यात 3, किनवट तालुक्यात 6, लोहा तालुक्यात 13, मुखेड तालुक्यात 8, कंधार तालुक्यात 2, नायगाव तालुक्यात 6, धर्माबाद तालुक्यात 5, परभणी 1, हिंगोली 5, लातूर 1 असे एकुण 88 बाधित आढळले.

तर अँटिजेन तपासणीद्वारे नांदेड मनपाक्षेत्र 41, नांदेड ग्रामीण 1, अर्धापूर तालुक्यात 2, भोकर तालुक्यात 1, लोहा तालुक्यात 1, हदगाव तालुक्यात 8, कंधार तालुक्यात 9, किनवट तालुक्यात 17, मुखेड तालुक्यात 19, माहूर तालुक्यात 1, बिलोली तालुक्यात 3, मुखेड तालुक्यात 8, नायगाव तालुक्यात 3, धर्माबाद तालुक्यात 13, हिंगोली 1 असे एकुण 128 बाधित आढळले.

जिल्ह्यात 1 हजार 518 बाधितांवर औषधोपचार सुरु आहेत. यात शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपुरी नांदेड येथे 181, पंजाब भवन कोविड केअर सेंटर येथे 548, जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल नांदेड येथे 63, नायगाव कोविड केअर सेंटर येथे 35, बिलोली कोविड केअर सेंटर येथे 40, मुखेड कोविड केअर सेंटर येथे 122, देगलूर जैनब कोविड केअर सेंटर येथे 44, लोहा कोविड केअर सेंटर येथे 45, हदगाव कोविड केअर सेंटर 56, भोकर कोविड केअर सेंटर 14, कंधार कोविड केअर सेंटर येथे 28, किनवट कोविड केअर सेंटर येथे 14, अर्धापूर कोविड केअर सेंटर येथे 22, मुदखेड कोविड केअर सेटर 24, माहूर कोविड केअर सेंटर येथे 06, आयुर्वेदिक शासकिय रुग्णालय कोविड रुग्णालय सेंटर येथे 32, धर्माबाद कोविड केअर सेंटर येथे 70, उमरी कोविड केअर सेंटर 31, हिमायतनगर कोविड केअर सेंटर 2, बारड कोविड केअर सेंटर 2, खाजगी रुग्णालयात 127 बाधित तर औरंगाबाद येथे 10, निजामाबाद 1, मुंबई येथे 1 बाधित संदर्भित झाले आहेत.

जिल्ह्याची कोरोना संशयित व कोविड बाधितांची संक्षिप्त माहिती
सर्वेक्षण- 1 लाख 51 हजार 222,
घेतलेले स्वॅब- 38 हजार 656,
निगेटिव्ह स्वॅब- 31 हजार 389,
आज पॉझिटिव्ह स्वॅब संख्या- 216,
एकुण पॉझिटिव्ह बाधित व्यक्ती- 5 हजार 492,
आज स्वॅब तपासणी अनिर्णीत संख्या-7,
आज स्वॅब नाकारण्यात आलेली संख्या- निरंक,
एकूण मृत्यू संख्या- 197,
एकूण रुग्णालयातून सुट्टी दिलेली संख्या- 3 हजार 740,
रुग्णालयात उपचार घेत असलेले बाधित व्यक्ती- 1 हजार 518,
आज प्रलंबित स्वॅब तपासणी संख्या- 265,
आज रोजी गंभीर प्रकृती असलेले बाधित- 174.

कोरोना संदर्भात जनतेने अफवांवर विश्वास ठेवू नये तसेच मनात कुठल्याही प्रकारची भिती न बाळगता अत्यावश्यक कामाशिवाय घराबाहेर पडू नये. आपल्या मोबाईलवर आरोग्य सेतू ॲप डाऊनलोड करुन घ्यावा जेणे करुन आपल्या सभोवती कोरोना बाधित रुग्ण असल्यास आपणास हे ॲप सतर्क करेल, असे आवाहन जिल्हा शल्यचिकित्सक डॉ. निळकंठ भोसीकर यांनी केले आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: कृपया कॉपी करू नका. मुख्य संपादक