जालना जिल्हा

जालना जिल्ह्यातील नागरिकांना टेलीमेडिसिन

अंतर्गत मिळणार तज्ञ डॉक्टरांच्या मार्फत व्हिडिओ कॉलद्वारे उपचार

आरोग्य मंत्री तथा जालना जिल्हा पालकमंत्री मा ना श्री राजेश टोपे यांच्या संकल्पनेतून अभिनव उपक्रम

Medongo ऍपच्या माध्यमातून नागरिकांना मिळणार घरबसल्या मोफत वैद्यकीय सल्ला

जालना जिल्ह्यातील सर्व नागरिकांनी Medongo अँप्लिकेशन डाउनलोड करण्याचे श्री टोपे यांचे आवाहन

जालना ( प्रतिनिधी न्यूज )
कोरोना विषाणूच्या वाढत्या प्रादूर्भावाच्या पार्श्वभूमीवर जालना जिल्ह्यातील नागरिकांना तत्पर आरोग्यसेवा पुरवण्यासाठी विविध उपाययोजना करण्यात येत आहेत. यातच आजपासून जालना शहर व जिल्ह्यातील शासकीय आणि खासगी तज्ञ डॉक्टरांच्या माध्यमातून नागरिकांसाठी टेलीमेडिसिन अंतर्गत स्वतःच्या घरातूनच थेट व्हिडिओ कॉल द्वारे डॉक्टरांशी संपर्क साधून ऑनलाईन तपासणी आणि उपचार करण्याची सुविधा सुरु करण्याचा निर्णय राज्याचे आरोग्यमंत्री तथा जालना जिल्हा पालकमंत्री मा. ना. श्री. राजेश टोपे यांनी घेतला आहे.

दिल्ली येथे आम आदमी मोहल्ला क्लिनिक योजना यशस्वीपणे राबविलेल्या MedOnGo Health Pvt Ltd यांच्या सहकार्याने हा उपक्रम राबविण्यात येणार असून कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर राबविण्यात येणारा अशा प्रकारचा भारतातील हा पहिलाच नावीन्यपूर्ण उपक्रम आहे.

जालना जिल्ह्यातील नागरिकांना कसा घेता येणार लाभ?

गुगल प्ले स्टोर वरून MedOnGo smart health
हे आप्लिकेशन डाउनलोड करा आणि घरी बसून आपली कोरोना कोविडं 19 ची संभाव्यता तपासता येणार आहे. सोबतच थेट व्हिडिओ call करून नागरिक यादीमधील उपलब्ध तज्ञ डॉक्टरांकडून मोफत तपासणी करून घेऊ शकतात.

सध्या covid 19 च्या संसर्गामुळे सर्व शासकीय तसेच महापालिकेच्या आरोग्य व वैद्यकीय सेवेमध्ये काम करणाऱ्या मनुष्यबळा वर मोठा ताण आलेला आहे, या नवीन सुविधेमुळे घर बसल्या थेट खासगी क्षेत्रातील डॉक्टरांशी संवाद साधून उपचार करून घेता येणार असल्याने ही सुविधा फारच मोलाची ठरणार आहे.

या उपक्रमामुळे सद्यस्थितीत महत्त्वाचे ठरणारे सोशल डिस्टंसिंग राखलं जाईल व रुग्णांबरोबरच डॉक्टरांचे आरोग्य देखील सुरक्षित राहण्यास मदत होणार आहे. ही सेवा मोफत असून सर्व नागरिकांची याचा लाभ घ्यावा असे आवाहन राज्याचे आरोग्यमंत्री तथा जालना जिल्हा पालकमंत्री मा ना श्री राजेश टोपे यांनी केले आहे.जालना जिल्ह्यात प्रायोगिक तत्वावर सुरू झालेला हा अभिनव प्रयोग नागरिकांचा चांगला प्रतिसाद मिळाला तर संपूर्ण राज्यात उपलब्ध करून देण्यात येणार आहे. आरोग्यमंत्री मा ना श्री राजेश टोपे यांच्या संकल्पनेतून हा अभिनव प्रयोग राबविण्यात येत आहे.

खालील लिंक वर क्लिक करून अँप डाउनलोड करा…

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.medongo.patientApp

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: कृपया कॉपी करू नका. मुख्य संपादक