Breaking News
राष्ट्रीय

यावर्षी १०० टक्के म्हणजे भरपूर पाऊस पडणार..?

दिल्ली न्यूज:- जून ते सप्टेंबर या मासांमध्ये सरासरी म्हणजे ९६ ते १०० टक्के पाऊस पडणार आहे, असा अंदाज हवामान खात्याच्या अधिकार्‍यांनी पत्रकार परिषदेत व्यक्त केला. सरासरी पाऊस हा शेती आणि आर्थिक विकास यांच्यासाठी चांगला असतो. यावर्षी १ जूनला मौसमी पाऊस केरळच्या किनारपट्टीला थडकेल, अशी माहितीही अधिकार्‍यांनी दिली.

जून ते सप्टेंबर या मासांमध्ये सरासरी म्हणजे ९६ ते १०० टक्के पाऊस पडणार आहे, असा अंदाज हवामान खात्याच्या अधिकार्‍यांनी पत्रकार परिषदेत व्यक्त केला. सरासरी पाऊस हा शेती आणि आर्थिक विकास यांच्यासाठी चांगला असतो. यावर्षी १ जूनला मौसमी पाऊस केरळच्या किनारपट्टीला थडकेल, अशी माहितीही अधिकार्‍यांनी दिली.
१ जून रोजी भारतीय उपखंडाच्या अगदी दक्षिणेकडे केरळ किनाऱ्यावर दाखल होईल व त्यानंतर सप्टेंबरपर्यंतच्या चार महिन्यांत देशभर दीर्घकालीन सरासरीच्या १०० टक्के म्हणजे भरपूर पाऊस पडेल, असा अंदाज त्यांनी जाहीर केला.
कोरोनामुळे हवालदिल झालेल्या देशवासीयांसाठी हवामान खात्याची शुभवार्ता मिळाली आहे
भारताच्या नैर्ऋत्य मान्सूनला मारक ठरणारी पॅसिफिक
महासागराच्या दक्षिण
भागात सागराचे तापमान
व प्रवाहांची दिशा यामुळे
तयार होणारी ‘अल
निनो’ची स्थिती यंदा
निष्क्रिय असल्याने
भारतात ‘नॉर्मल’ पाऊस
व्हायला उपकारक ठरेल,
असेही मोहपात्रा यांनी
सांगितले.

प्रतिकात्मक

*असा येईल पाऊसपुणे
१० जून मुंबई
११ जून
अहमदनगर
१२ जून सातारा
१२ जून कोल्हापूर
१२ जून जळगाव
१३ जून नागपूर

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: कृपया कॉपी करू नका. मुख्य संपादक