कोरोना अपडेटजालना जिल्हा

 जालना जिल्ह्यात एकाच दिवशी 8 हजार 9 व्यक्तींच्या अँटीजेन चाचणी

जालना दि.21(न्यूज जालना) :-   जालना जिल्ह्यामध्ये कोरोनाचा संसर्गाचा वाढता प्रभाव रोखण्यासाठी  राज्याचे सार्वजनिक आरोग्य  व कुटुंब कल्याण मंत्री राजेश टोपे यांनी जिल्ह्यात कोरोना चाचण्यांची संख्या वाढविण्याचे निर्देश दिल्याने  जिल्हाधिकारी रविंद्र बिनवडे व मुख्य कार्यकारी अधिकारी प्रताप सवडे यांच्या मार्गदर्शनाखाली आरोग्य, पोलीस महसुल व जिल्हा परिषदेमधील सर्व विभाग यांच्या संयुक्त विद्यमाने व सहकार्याने जिल्ह्यात मोठ्या प्रमाणात  अँटीजेन तपासणीचे काम सुरु करण्यात आले असुन दि. 21 मे 2021  रोजी करण्यात आलेल्या अँटीजेन तपासणीची माहिती खालीलप्रमाणे आहे.

images (60)
images (60)

      सामान्य रुग्णालय जालना येथे एकुण 6 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये एकही जण अहवाल पॉझिटिव्ह आलेला नाही.जालना शहरात एकुण 1 हजार 611 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये 4 पॉझिटिव्ह व 1 हजार 607 निगेटिव्ह आले आहेत.  जालना ग्रामीण येथे एकुण 273 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये 11 पॉझिटिव्ह व 262 निगेटिव्ह आले आहेत.  बदनापुर येथे एकुण 650 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये 9 पॉझिटिव्ह व 641 निगेटिव्ह आले आहेत. अंबड येथे एकुण 645 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये 30 पॉझिटिव्ह व 615 निगेटिव्ह आले आहेत. घनसावंगी येथे एकुण 762 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये 11 पॉझिटिव्ह व 751 निगेटिव्हआले आहेत. भोकरदन येथे एकुण 955 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये 36 पॉझिटिव्ह व 919 निगेटिव्ह आले आहेत. जाफ्राबाद येथे एकुण 1 हजार 147 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये 11 पॉझिटिव्ह व 1 हजार 136 निगेटिव्ह आले आहेत.परतुर येथे एकुण 900 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये 35 पॉझिटिव्ह व  865 निगेटिव्ह आले आहेत. स्त्री रुग्णालय, जालना येथे एकुण 1 हजार 200 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये 10 पॉझिटिव्ह व 1 हजार 190 निगेटिव्ह आले आहेत. अशा प्रकारे एकुण जिल्ह्यात दि. 21 मे 2021 रोजी 8 हजार 166 तपासण्या करण्यात आल्या त्यामध्ये 157 व्यक्तींच्या स्वॅबचा अहवाल पॉझिटिव्ह आला तर 8 हजार 9 व्यक्तींचा अहवाल निगेटिव्ह आला आहे.

      या तपासणी  मोहिमेमध्ये जिल्ह्यातील अधिकाधिक नागरिकांनी स्वत:साठी व कुटुंबियांसाठी कोरोना संसर्गापासुन बचाव करण्यासाठी ॲटिजेन तपासणी करुन घेण्याचे आवाहन जिल्हा आरोग्य अधिकारी जालना यांनी प्रसिध्दीपत्रकाद्वारे केले.

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!