देशविदेश

पत्रकारांना ५० लाख रुपये विम्याचे कवच द्या -प्रकाश सोळंके


परतूर न्यूज – सध्या कोरोना सारख्या साथीच्या रोगांमुळे देश लॉकडाऊन आहे, कोरोना साथीच्या रोगाला आटोक्यात आणण्यासाठी डॉक्टर्स, नर्सेस, पोलीस, महानगरपालिका कर्मचारी, नगरपालिका कर्मचारी, जसे स्वतःची पर्वा न करता आपले कर्तव्य पार पडत आहे तसेच, या कोरोना सारख्या साथीच्या रोगाला हद्दपार करण्यासाठी पत्रकारांची मोठी भूमिका आहे असे महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे जिल्हा अध्यक्ष प्रकाश सोळंके यांनी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांना निवेदन दिले आहे. निवेदनात पुढे म्हटले आहे की, पत्रकारांना मानधन व्यतिरिक्त काही नसते अशा संकटकाळी त्यांच्या कुटुंबाला व त्यांना आधार करण्यासाठी त्यांना महाराष्ट्र सरकारकडून ५० लाख रुपये विमा कवच देण्यात यावे कारण पत्रकार स्वतःसाठी कधीही काही मागणार नाहीत, ते सकाळी उठल्यापासून रात्री उशिरा झोपण्या पर्यंत आपले कर्तव्य पार पाडत असते, पत्रकार म्हणजे वेगळेच व्यक्तिमत्व असते त्यांची एक खास बाब ते कधी ही मोडेल पण वाकणार नाही ही भूमिका घेऊनच पत्रकारितेला सुरुवात केलेली असते,म्हणून ते स्वतःसाठी कधीही काही मागणी करताना समोर येणार नाहीत, किंबहुना त्यांचा तो पिंड सुद्धा नाही…
कालच मनसे नेते मा श्री बाळा नांदगावकर साहेब यांनी एक ट्विट मा मुख्यमंत्र्यांकडे मागणी केली आहे पत्रकारांना ५० लाख रुपये विमा कवच द्या ही त्यांची मागणी योग्य आहे,
पत्रकारांना अपघात कवच म्हणून महाराष्ट्र राज्य सरकारने तरतूद करून ५० लाख रुपये विमा कवच देण्या बाबत तत्काळ निर्णय घ्यावा,
मा मुख्यमंत्री साहेब आपण सुद्धा सामना सारख्या लोकप्रिय वर्तमानपत्राचे संपादक पदावर काम केलेले असल्यामुळे आपल्याला जास्त काही पत्रकारांची व्यथा सांगायची गरज नाही सध्या आपण महाराष्ट्र मध्ये खूप चांगले काम करीत आहात आपले अभिनंदन,आभार, धन्यवाद, त्यामध्येच आपल्या हातुन हे एकदा सत्कार्य घडावे म्हणून जालना जिल्ह्यातील या पत्रकारांना ५० लाख रुपये पर्यंत विमा कवच देऊन त्यांच्या कुटुंबाला दिलासा द्यावा असेही शेवटी निवेदनात म्हटले आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: कृपया कॉपी करू नका. मुख्य संपादक