भोकरदन तालुका

पावती पाचशे रुपयांची ,नोंद दोनसेची

विनामास्क व्यापार्याकडुन ५०० रुपयाचा दंड माञ नोंद २०० रुपयाची,राजुर ग्रामपंचायतचा कारभार,दोनही पावत्या सोशल मिडियावर व्हायरल

images (60)
images (60)

मधुकर सहाने : भोकरदन

भोकरदन तालुक्याती श्रीक्षेञ राजुर ग्रामपंचायतने विनामास्क फिरणार्यांवर व व्यापार्यांवर कारवाईला २१ मार्चपासुन सुरवात केली आहे पण दंडाची पावती ५०० आणि ग्रामपंचायतला माञ २०० रुपयाचा दंड घेतला असल्याच्या दोनही पावत्या सोशल मिडियावर व्हायरल होत असुन ग्रामपंचायत कोरोनाच्या नावाखाली नागरीकांची लुट करत असल्याचे दिसुन येत आहे.

अधिक माहीती अशी की,भोकरदन तालुक्याती श्रीक्षेञ राजुर येथे ग्रामपंचायत संसद कार्यालयाने जिल्हाधिकारी यांच्या आदेशाप्रमाणे ग्रामपंचायत मार्फेत सर्व हाॅटेल्स,स्वीट मार्ट,खानावळ,बंद करण्यात याव्या यासाठी ग्रामपंचायतने दि.२१ मार्च रोजी राजुर येथिल २२ व्यक्तीकडुन २०० रुपयाप्रमाणे ४४०० दंड आकारण्यात आला,आणि तसे गटविकास अधिकारी पंचायत समिती भोकरदन यांना ग्रामपंचायतच्या लेटर पॅडवर कळवण्यातही आले .पण यातील भवानी बिकानेर स्वीट मार्ट राजुर या व्यापार्याची अक्षरामध्ये ५०० रुपये आणि आकड्यामध्ये ५ हजार रुपये ही पावती पुस्तक क्र.३४ व पावती क्र.३३२१ हि सोशल मिडियावर व्हायरल होत असुन या पावतीची ग्रामपंचातने केवळ २०० रुपयाची नोंद केली असल्याचे पञही यासोबतच सोशल मिडियावर व्हायरल झाले आहे.

नेमका ग्रामपंचायतने दंड जमा किती केला आणि रेकाॅडला किती दाखवताय या दोन पावत्यामध्ये मोठी तफावत असल्याचे दिसुन आले आहे.नागरीकांना ग्रामपंचायत लुबाडण्याचे काम करत असल्याचे चिञ सध्या राजुर ग्रामपंचायतला पाहावयास मिळत आहे,तरी गटविकास अधिकारी यांना या प्रकाराची सखोल चौकशी करुन कोरोनाच्या नावाखाली होणारी नागरीकांची लुबाडणुक थांबवावी अशी मागणी नागरीकातुन होत आहे.

प्रतिक्रिया : जिल्हाधिकारी यांच्या आदेशाप्रमाणे आम्ही विनामास्क फिरणार्या व्यक्ती व व्यापार्याकडुन २०० रुपयाचा दंड म्हणुन पावती देत आहोत आणि मास्क लावण्यासाठी सांगत आहे,आणि भवानी बिकानेर स्वीट मार्ट ला ५०० रुपयाची पावती दिली आहे पण आणि तसे आम्ही अक्षरी लिहले आहे,पण त्या व्यापार्यांने त्यात एक शुन्य वाढवुन ५ हजार केले आहे ग्रामपंचायत त्यावर कारवाई करणार आहे.२२ व्यक्तीकडुन ४७०० दंड घेतला पण नजर चुकीने लेटर पॅडवर ४४०० झाले.

एस.बी.शिंदे : ग्रामविकास अधिकारी राजुर

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!