जालना जिल्हाबदनापूर तालुका

…तर व्यापा-यांना  कोरोना पेक्षा ही मोठ्या संकटाला सामोरे जावे लागणार -अशोक संचेती  . 

बदनापूर न्यूज : बदललेल्या  करप्रणालीमुळे  व्यापारामध्ये  झालेला बदल, नोटबंदी , आॅनलाईन व्यवहार (ट्रान्स्फर), या आणी अशा अनेक धोरना मुळे व्यापा-याला खुपच तारेवरची कसरत करावी लागली , या सर्व प्रक्रियेतून जात असतांना अर्थिकमंदिमुळे त्याची आमदानी तर घटलीच परंतु – खर्च खुप वाढला , चिंतेतील व्यापारी प्रतेक सिझनची खुप तयारी करतो त्यासाठी बॅकेकडुन मुदतीचे कर्ज घेतो,बँकेची सी.सी करतो ,सोने तारण ठेवतो , घर ,जमीन,प्लाॅट सर्व मॉडगेज करुन माल भरुन ठेवतो .स्वप्न उराशी बाळगून बारा ते पंधरा  तास काम करुन वर्षाच्या शेवटी हीशोब खर्च वजा जाता फक्त हमाली उरते. त्यात त्याचे उराशी बाळगलेले स्वप्न पुर्ण होत नाही. शेवटी निराशेच्या पोटी जास्त पैसा कमावण्यासाठी त्याला सीस्टम सोडुन व्यावसाय करावा लागतो व तो लालशै पोटी बळी पडतो असे बदनापूर येथील व्यापारी महासंघाचे अध्यक्ष संचेती यांनी आपले मत व्यक्त केले . सरकार या मध्यम व लहान व्यापा-याला बैमानीने तर नाहीच परंतु ईमानदारीने ही व्यवसाय करु देत नाही .कोरोना मुळे सर्वच देशाची आर्थिकच काय तर सर्वच प्रकारे कंबर मोडली,अशात सर्वच देश आपल्यावरील संकटाला मात करण्यासाठी झगडत आहे एक दुस-याला मदत करण्यास तयार नाही .मग केन्द्र सरकार ने ऑनलाईन बिझनेस  अमॅझोन , फिलीपकाड सारख्या कंपण्याला  मोकळीक देऊन त्याना एक प्रकारे मदत करुन काय साध्य होणार? ज्यांनी देशाच्या संकटकाळात कधी  मदत केली नाही. या उलट देशातील छोट्या मोठ्या व्यापा-यांनी आप – आपल्या परी सर्व प्रकारची मदत जसे कोणी मास्क वाटले ,कोणी अन्नधान्याची व्यवस्था केली, कोणी आर्थिक मदत केली ,कोणी रक्तदान केले.आणि देशातील प्रत्येक देशभक्त नागरिकांनी शासनाच्या नियमानुसार पालनकरुन लाॅकडावुन मध्ये सहकार्य करुन देशभक्तीचा परीचय दिला.माझी एक व्यापारी म्हणुन शासनाला आग्रहाची व कळ-कळीची विनंती आहे ऑनलाईन बिझनेस साठी दिलेली सूचना परत घेऊन ऑनलाईन बिझनेस कायमचा बंद करावा व देशातील छोट्य-मोठ्या व्यापा-यांना दिलासा द्यावा. जेने करुन लाखोचा माल भरुन ठेवलेला असल्या मुळे व्यापा-याची  नुकसान होणार नाही, आणि  पर्यायाने त्याला व्यवसाय बंद करण्याची वेळ येणार नाही .जर शासनाने वेळीच या गोष्टी कडे लक्ष दिले नाही तर , कोरोना पेक्षा ही मोठ्या संकटाला सामोरे जाण्याची वेळ व्यापा-यावर येईल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: कृपया कॉपी करू नका. मुख्य संपादक