Breaking News
जालना जिल्हाजालना तालुका

ऊसतोड कामगारांचा सुपा ते हिंगोली पायी प्रवास


जालना न्युज-
कोरोना वायरसचे विश्वव्यापी युध्द सुरु असल्याने संपुर्ण भारतात लॉकडाऊन सुरु आहे. यामुळे जो व्यक्ती जिथे असेल तिथेच रहावा यासाठी पहीला एकवीस दिवसाचा लॉकडाऊन संपला व दुसरा एकोनाविस दिवसाचा लॉकडाऊन सुरु झाला. ऊसतोड संपल्यानंतर लॉकडाऊन मध्ये अडकले परंतु हार न मानता तिथेच शेतक-यांचे कांदे काढु लागले. परंतु कोरोनाच्या भितीने शेतात काम करणे बंद झाले. नंतर घराची ओढ लागल्याने खरात व आठवले परीवार जे हिंगोली जिल्ह्यातील रहीवासी असुन यांनी पायी चालत गॉव गाठायचे ठरवले.सतरा एप्रील शुक्रवार रोजी सुपा ते हिंगोली आपला पायी प्रवास सुरु केला. रस्त्याने दरकोस दरमुक्काम करीत पायी प्रवास केला,रस्त्याने सोकांनी भोजनाची व्यवस्था केली व पायी चालत असल्यामुळे पोलीस बांधवानी सहकार्याची भुमिका निभावली. सोमवार रोजी सकाळी दहा वाजे दरम्याण रामनगर येथे पोहचले . हिंगोली पोहचण्यास अजुन चार दिवस लागतील असे ते म्हणाले. सुधाकर खरात, न्यानेश्वर खरात, बालाजी अठवले व तुळशीराम पवार यांचे सोबत चार महिला व चार मुले होती.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: कृपया कॉपी करू नका. मुख्य संपादक