Breaking News
जालना जिल्हा

…आता याद राखा जर मदतीचे फोटो सोशलमीडियावर टाकाल तर कारवाई होऊ शकते.?

घनसावंगी प्रतिनिधी : नितिन तौर

जिल्हाभरात सध्या कोरोना विषाणूने थैमान घातल्यामुळे अनेक ठिकाणी गरजू व्यक्तींना अन्नधान्य व जेवणाचे वाटप केले जात असून दरम्यान फोटो व्हिडिओ चित्रीकरण केले जात आहे मात्र फोटो किंवा व्हिडीओ चित्रीकरण केल्यास याद राखा संबंधित व्यक्तीवर कार्यवाही करण्याचे आदेश जिल्हाधिकारी यांनी दिले आहेत.

जिल्हाधिकारी यांचे अधिकारी

देशभरात लॉकडाऊन झाल्यापासून अनेक दानशूर व्यक्ती पुढे येऊन गरजूंना मदत करीत आहेत मात्र ही मदत करताना अनेकांनी त्याचे फोटो व्हिडिओ चित्रीकरण करून सोशल मीडियावर टाकले आहेत त्यामुळे गोरगरीब गरजू व्यक्तींची अवहेलना होत असल्याचे निदर्शनात येत असून यामुळे अशा व्यक्तीच्या स्वाभिमानाला ठेच पोहोचण्याची शक्यता नाकारता येत नाही त्यात अन्नधान्य जेवणाची वाटप करताना गर्दी होते यामुळे सामाजिक अंतर पाळले जात नसल्याने त्यांचा मुख्य हेतू साध्य होत नाही यामुळे सर्व जिल्ह्यातील नागरिकांना जिल्हाधिकारी यांनी दिलेल्या आदेशानुसार कुणीही गरजू व्यक्तींना अन्नधान्य जेवण मदत साहित्य देताना फोटो व्हिडिओ चित्र चित्रीकरण करून सामाजिक माध्यमावर पाठवू नये तसेच अशा गोरगरीब गरजू व्यक्तीच्या स्वाभिमानाला ठेच पोहोचणार नाही याची दक्षता घ्यावी अशाप्रकारे गरजू व्यक्तींना अन्नधान्य जीवन व तत्सम मदत साहित्य देताना फोटो चित्रीकरण करून सामाजिक माध्यमावर टाकल्याचे निदर्शनास आल्यास साथ रोगप्रतिबंधात्मक कायदा 1897 अन्वये दिलेल्या तरतुदीनुसार भारतीय दंड संहिता 1860 चे कलम 188 नुसार पात्र असलेला अपराध केला आहे असे गृहीत धरून संबंधितावर कठोर कारवाई करण्याचे आदेश जिल्हाधिकारी यांनी दिले असून याद राखा जर मदत तिचे फोटो सोशल मीडियावर फोटो टाकाल तर कारण फोटो टाकल्यास कार्यवाही होणार आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: कृपया कॉपी करू नका. मुख्य संपादक